วันที่ 16 สิงหาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการส่งเสริมประสิทธิภาพ และพัฒนางานแนะแนว สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 โดยกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เพื่อสร้างเครือข่ายครูแนะแนวเข้มแข็งในการดำเนินงานแนะแนว และขับเคลื่อนงานแนะแนวเชิงรุกอย่างมีประสิทธิภาพ ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/2-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/3-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/4-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/5-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/6-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/7-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/8-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/9-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/10-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/11.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/12.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/13.jpg)