วันที่ 26 สิงหาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายธงชัย นนทสันต์ รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 พร้อมด้วย ดร.วัชราภรณ์ ทีสุกะ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมดำเนินโครงการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 และกิจกรรมค่ายทักษะชีวิต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 เพื่อให้ผู้เข้ารับการฝึกอบรมมีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับยาเสพติด ตระหนักถึงโทษ พิษภัย และมีทักษะในการป้องกันตนเองให้ห่างไกลยาเสพติด พร้อมจัดตั้งหน่วยลูกเสือต้านภัยยาเสพติดในสถานศึกษา และสร้างเครือข่ายการทำงานปฏิบัติหน้าที่เฝ้าระวัง ป้องกันยาเสพติดในสถานศึกษา โดยมีนักเรียน โรงเรียนในสังกัด สพป.นครพนม เขต 2 เข้าร่วมจำนวน 100 คน ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/1-8-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/2-8-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/3-9-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/4-9-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/5-9-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/6-7-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/7-7-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/8-4-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/9-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/10-2-1024x769.jpg)