วันที่ 15 สิงหาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายธงชัย นนทสันต์ รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 พร้อมด้วย ดร.วัชราภรณ์ ทีสุกะ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ลงพื้นที่มอบเงินช่วยเหลือจำนวนนักเรียน 3,000 บาท พร้อมมอบกำลังใจแก่ เด็กชายชนาธิป มักติ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนบ้านท่าอุเทน อำเภอท่าอุเทน ที่บ้านประสบเหตุอัคคีภัย ณ โรงเรียนบ้านท่าอุเทน อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/2-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/3-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/4-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/5-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/6.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/7.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/8.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/9.jpg)