วันที่ 11 สิงหาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายประจบ ดีพรม รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 พร้อมด้วย คณะกรรมการตรวจสอบความเสียหายของโรงเรียนที่ประสบภัยธรรมชาติ ลงพื้นที่เพื่อตรวจสอบ และให้กำลังใจแก่ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา นักเรียนโรงเรียนชุมชนประสานมิตร และ โรงเรียนบ้านท่าแต้ปุ่งแก สังกัด สพป.นครพนม เขต 2 ที่ประสบเหตุธรรมชาติ ทำให้โรงเรียนเกิดความเสียหายไม่สามารถจัดกิจกรรมการเรียนการสอนได้ และได้วางแผนซ่อมแซมให้สามารถใช้งานได้ตามปกติในลำดับต่อไป ณ โรงเรียนชุมชนประสานมิตร อำเภอนาหว้า และ โรงเรียนบ้านท่าแต้ปุ่งแก อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-1-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-5-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-9.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-10.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-13.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-15.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-16.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/DSC_5078.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/DSC_5083.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/DSC_5086.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/DSC_5094.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/DSC_5098.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/DSC_5104.jpg)