วันที่ 8 มิถุนายน 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มนโยบายและแผน เข้าร่วมโครงการคลินิคออนไลน์ “คลินิค สตผ.” ครั้งที่ 5 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 เพื่อรับคำแนะนำ คำปรึกษา รวมทั้งสร้างความรู้ ความเข้าใจ เกี่ยวกับการนำนโยบาย จุดเน้น สพฐ.สู่การปฏิบัติ และสร้างเครือข่าย การขับเคลื่อนนโยบายด้านการศึกษาขั้นพื้นฐานให้มีความเข้มแข็ง และเกิดผลสำเร็จบรรลุผลตามเป้าหมายของยุทธศาสตร์ชาติ ณ ห้องประชุม ICT สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-22-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-14-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-14-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-15-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-13-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-13-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-226-638x1024.jpg)