วันที่ 23 ตุลาคม 2566 ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายนิรันดร์ แก้วฝ่าย รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 พร้อมด้วย คณะศึกษานิเทศก์ และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมพิธีวางพวงมาลา และถวายบังคม เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 โดยมี ว่าที่ร้อยตรีภูมิศักดิ์ ขำปู่ นายอำเภอศรีสงคราม เป็นประธานในพิธี
ณ บริเวณลานหน้าที่ว่าการอำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/โปร-2-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/โปร-3-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/โปร-4-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/โปร-5-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/โปร-6-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/โปร-7-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/โปร-8-4.jpg)