วันที่ 21 สิงหาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 เป็นประธานในพิธีมอบโล่และเกียรติบัตรเชิดชูเกียรติ สถานศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษาที่มีผลงาน วิธีปฏิบัติที่เป็นเลิศระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน โครงการพาน้องกลับมาเรียน โครงการสถานศึกษาปลอดภัย โครงการโรงเรียนต้นแบบสภานักเรียน โดยสถานศึกษาที่ได้รับรางวัลทั้งสิ้น 18 แห่ง จำนวน 50 รางวัล แบ่งเป็น 1.โครงการพาน้องกลับมาเรียน 18 รางวัล 2.โครงการสถานศึกษาปลอดภัย 27 รางวัล 3.ระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน 4 รางวัล 4.โครงการโรงเรียนต้นแบบสภานักเรียน 1 รางวัล ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-8.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/2-8.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5382-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5389-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5400-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5403-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5443-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5601-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5606-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5609-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5613-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5615-1.jpg)