วันที่ 30 มิถุนายน 2566 เวลา 09.30 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 ได้ร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบทางเดิน ระหว่างอาคารเรียน “ทางเชื่อมใจ” ของโรงเรียนบ้านโพนก่อ โดย พ.อ.สุดเขตต์ พลยะเรศ เสธ.มทบ.210 เป็นประธานในพิธี ซึ่งทางกำลังพลชุดช่าง มทบ.210 ร่วมกับ ร.3พัน.3 เป็นผู้ดำเนินการตั้งแต่วันที่ 8-11 พ.ค. 66 จนแล้วเสร็จ เพื่อให้คณะครูนักเรียนตลอดจนบุคลากรในโรงเรียนได้ใช้ประโยชน์โดยมีผู้บริหารในกลุ่มเครือข่ายเวินพระบาทรามราชและ ผู้นำกลุ่มจิตอาสาก๊อกแชร์บุญ ร่วมเป็นเกียรติในพิธี ณ โรงเรียนบ้านโพนก่อ อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-6.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-7.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-8-683x1024.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-9.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-10.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-11.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-12.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-13.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-14.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-15.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-16.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-17.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-18.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/279-19.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-279-638x1024.png)