วันที่ 8 เมษายน 2564 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 จัดประชุมผู้บริหารสถานศึกษา โรงเรียนในสังกัด และร่วมลงนามในบันทึกข้อตกลงความร่วมมือในการป้องกันและปราบปรามการทุจริต ระหว่าง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 กับ ทุกโรงเรียนในสังกัด โดย ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมพร้อมมอบนโยบายในการบริหารจัดการเรียนการสอน ที่จะต้องดำเนินการในภาคเรียนที่ 1/2564 แก่ผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สพป.นครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2021/04/NKP_0226-1-scaled.jpg)