วันที่ 3 มิถุนายน 2566 นายนิรันดร์ แก้วฝ่าย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 นายประจบ ดีพรม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 พร้อมด้วย คณะ อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 ตรวจเยี่ยม ติดตามการรับสมัครสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย ปี พ.ศ. 2566 เพื่อติดตามความพร้อมในการรับสมัคร พร้อมให้กำลังใจแก่เจ้าหน้าที่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 ที่ปฏิบัติหน้าที่ในการรับสมัคร ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 โดยมีผู้มาสมัครสอบแข่งขัน จำนวน 160 คน
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-3-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-2-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-2-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-2-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-2-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/7-2-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-2-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/9-1-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-208-1-638x1024.jpg)