วันที่ 13 กรกฎาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นางสาวกนกวรรณ เชิงหอม นักวิเคราะห์นโยบายและแผนลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้ขวัญกำลังใจและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ตามคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ที่ 1182/2566 เพื่อให้การขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษา และประสิทธิภาพของการศึกษาจังหวัดโดยผ่านกลไกของ กศจ. เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและเกิดประสิทธิภาพ โดยมี นางสาวสิริพิมพ์ ต้นไฮ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านปากทวย ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ณ โรงเรียนบ้านปากทวย อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-13.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/5-12.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/6-10.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-312-638x1024.jpg)