วันที่ 13 กรกฎาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายประจบ ดีพรม รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้ขวัญกำลังใจและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ตามคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ที่ 1182/2566 เพื่อให้การขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษา และประสิทธิภาพของการศึกษาจังหวัดโดยผ่านกลไกของ กศจ. เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและเกิดประสิทธิภาพ โดยมี นายอดุลไทย บัวชุม ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าหนามแก้วสวนกล้วย ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ณ โรงเรียนบ้านท่าหนามแก้วสวนกล้วย อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/1-15.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/2-12.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/3-13.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-12.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/5-11.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/6-9.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-310-638x1024.jpg)