วันที่ 12 กรกฎาคม 2566 นายประจบ ดีพรม รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 นางชลันธร ภูมี ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน สิบเอกไกรทอง ต่ออำนาจ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา ดร.วัชราภรณ์ ทีสุกะ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และบุคลากรทางการศึกษา สังกัด สพป.นครพนม เขต 2 ร่วมสรุปผลการตรวจเยี่ยมโรงเรียนและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ในการขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษา และประสิทธิภาพของการศึกษาจังหวัดโดยผ่านกลไกของ กศจ. โดยมี นายวิจิตร กิจวิรัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม เป็นประธาน ณ โรงเรียนนาหว้าพิทยาคม อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/1-12.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/2-10.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/3-11.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-10.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/5-10.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/6-8.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-307-638x1024.jpg)