วันที่ 12 กรกฎาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ ดร.วัชราภรณ์ ทีสุกะ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้ขวัญกำลังใจและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ตามคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานติดตามการดำเนินงาน ตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ที่ 1182/2566 เพื่อให้การขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษา และประสิทธิภาพของการศึกษาจังหวัดโดยผ่านกลไกของ กศจ. เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและเกิดประสิทธิภาพ ณ โรงเรียนอุดมพัฒนศึกษา อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ผอ-1-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ผอ-4-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ผอ-6.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ผอ-7-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-306-638x1024.jpg)