วันที่ 12 กรกฎาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ สิบเอกไกรทอง ต่ออำนาจ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้ขวัญกำลังใจและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ตามคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ที่ 1182/2566 เพื่อให้การขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษา และประสิทธิภาพของการศึกษาจังหวัดโดยผ่านกลไกของ กศจ. เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและเกิดประสิทธิภาพ โดยมี นายชิราวุธ บุพศิริ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนปอหนองโอง ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ณ โรงเรียนบ้านดอนปอหนองโอง อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/1-11.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/2-9.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/3-10.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-9.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/5-9.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/6-7.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-305-638x1024.jpg)