วันที่ 12 กรกฎาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นางชลันธร ภูมี ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มนโยบายและแผน ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้ขวัญกำลังใจและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ตามคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานติดตามการดำเนินงาน ตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ที่ 1182/2566 เพื่อให้การขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษา และประสิทธิภาพของการศึกษาจังหวัดโดยผ่านกลไกของ กศจ. เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและเกิดประสิทธิภาพ โดยมี นายอาคม ยะสะกะ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนแดง ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ณ โรงเรียนบ้านดอนแดง อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ผอ-1-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ผอ-2-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ผอ-3-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-304-638x1024.jpg)