วันที่ 12 กรกฎาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายประจบ ดีพรม รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้ขวัญกำลังใจและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ตามคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ที่ 1182/2566 เพื่อให้การขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษา และประสิทธิภาพของการศึกษาจังหวัดโดยผ่านกลไกของ กศจ. เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและเกิดประสิทธิภาพ โดยมี นายสมเพท วงษาเนาว์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาน้อย ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา และคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐานโรงเรียนบ้านนาน้อย ร่วมให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ณ โรงเรียนบ้านนาน้อย อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ท่านรองประจบ-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ท่านรองประจบ-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ท่านรองประจบ-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ท่านรองประจบ-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-303-638x1024.jpg)