เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
เป็นประธานในพิธีการจัดกิจกรรมเดินทางไกลค่ายพักแรมลูกเสือ – เนตรนารี ประจำปีการศึกษา 2565
โดย โรงเรียนบ้านนาน้อย โรงเรียนบ้านดอนปอหนองโอง
ณ ค่ายลูกเสือชั่วคราว โรงเรียนบ้านดอนปอหนองโอง อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/1-19-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/2-17-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/3-16-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/4-15-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/ลูกเสือ-ข่าวประชาสัมพันธ์-1-638x1024.jpg)
ขอกราบขอบพระคุณเจ้านายอย่างสูง ที่มาตรวจเยี่ยมค่ายให้กำลังใจลูกๆ นร.และผู้กำกับลูกเสือ รร.นาน้อย รร.ดอนปอหนองโอง ครับผม