วันจันทร์ ที่ 28 สิงหาคม 2566 เวลา 08.00 น. สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 จัดกิจกรรมเคารพธงชาติ สวดมนต์บูชาพระรัตนตรัย ยืนสงบนิ่ง 5 นาที และกล่าวคำปฏิญาณเขตพื้นที่การศึกษาสุจริต จากนั้น ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 ได้แจ้งข้อราชการที่ต้องดำเนินการ และกิจกรรมยิ้มไหว้ทักทาย เพื่อสร้างขวัญกำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่ต่อไป ณ บริเวณหน้าเสาธง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/1-6.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/2-6.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/3-7.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/4-7.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/5-7.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/6-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/7-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/8-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_6202.jpg)