วันที่ 16-18 สิงหาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้คณะศึกษานิเทศก์ นำผู้บริหาร ครูผู้สอน และนักเรียน ซึ่งเป็นตัวแทนของ สพป.นครพนม เขต 2 เข้าร่วมกิจกรรมการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมภิบาลในสถานศึกษา และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ระดับภูมิภาค จุดที่ 2 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน ณ จังหวัดอุดรธานี ประกอบด้วยกิจกรรม 1. กิจกรรมถอดบทเรียน (Best Practice) ผู้รับผิดชอบโครงการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาสุจริต 2. กิจกรรมถอดบทเรียน (Best Practice) ผู้บริหารและครูผู้สอน 3. กิจกรรมถอดบทเรียน (Best Practice) หนึ่งโรงเรียนหนึ่งนวัตกรรมการใช้หลักสูตรต้านทุจริตศึกษา 4. บริษัทสร้างการดี
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/2-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/3-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/4-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/5-3.jpg)