วันที่ 30 พฤษภาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
มอบหมายให้ สิบเอกไกรทอง ต่ออำนาจ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา และคณะศึกษานิเทศก์ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา ร่วมจัดการอบรมกิจกรรมองค์กรคุณธรรมภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษาและสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา (โรงเรียนสุจริต) ปี พ.ศ.2566 เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจ ให้กับบุคลากรในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 ในการดำเนินงานองค์กรคุณธรรม มีจิตสำนึกในองค์กร ให้มีคุณธรรม จริยธรรมและการมีจิตสาธารณะไปพัฒนาองค์กรจนเป็นวิถีที่ดีงาม โดยได้รับเกียรติจากท่าน เด่นชัย ไตรยะถา ข้าราชการบำนาญ อดีตประธานสภาวัฒนธรรมจังหวัดนครพนม เป็นวิทยากร ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-6.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-9.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-13.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-16.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-20.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-41.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-42.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-45.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-199-638x1024.jpg)