วันที่ 29 กันยายน 2566 เวลา 08.30 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 เป็นประธานการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการขยายผลโครงการขับเคลื่อนนโยบายการแก้ไขปัญหาเด็กที่อยู่นอกระบบการศึกษาและเด็กตกหล่นให้กลับเข้าสู่ระบบการศึกษา ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สพป.นครพนม เขต 2 เพื่อขยายผลโครงการขับเคลื่อนนโยบายการแก้ไขปัญหาเด็กที่อยู่นอกระบบการศึกษาและเด็กตกหล่นให้กลับเข้าสู่ระบบการศึกษา “พาน้องกลับมาเรียน” ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยมี ข้าราชครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด จำนวน 181 โรงเรียน เข้าร่วมการประชุม ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สพป.นครพนม เขต 2 อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/1-29-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/2-29-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/3-30-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/4-30-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/5-30-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/6-28-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/7-26-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/8-19-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/9-14-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/10-10-1024x683.jpg)