วันที่ 18 สิงหาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นางรุ่งฤดี บุญจันทร์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ นางสาวอังสนา สุพร ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ และนางสาวพัชริดา ติยะบุตร ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ จัดการประชุมออนไลน์ทำความเข้าใจในการยกระดับคุณภาพโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. เพื่อพัฒนาโรงเรียนในระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน ให้นักเรียน ครู ผู้บริหาร และบุคลากรทางการศึกษาทุกคนตระหนักรู้ เข้าใจ และมีกระบวนการคิดอย่างมีเหตุผล และเพื่อขับเคลื่อนโครงการให้ดำเนินงานอย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด ในปี 2566 เพื่อรับการประเมินจากคณะทีมเคลื่อนที่เร็ว สพฐ. จากเขตตรวจราชการที่ 11 โดยได้รับเกียรติจาก ท่าน ศน.เณริศรา ว่องไว ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ สพป.มุกดาหาร เป็นวิทยากร ณ ห้องประชุมตองกราย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_4704.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_4707.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_4709.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_4711.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_4713.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_4714.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_4728.jpg)