วันที่ 11 – 13 กรกฎาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายธงชัย นนทสันต์ รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 เข้าร่วมการประชุมสัมมนา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ทั่วประเทศ ครั้งที่ 2/2566 เพื่อรับทราบนโยบายและข้อราชการสำคัญจากผู้บริหารสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยมี นายอัมพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธาน ณ ห้องนงนุชเทรดดิชั่นฮอลล์ สวนนงนุชพัทยา อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/0.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/1-13.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/2-11.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/3-12.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-11.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-309-638x1024.jpg)