วันที่ 2 มิถุนายน 2566 เวลา 08.30 – 12.00 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือข่ายค้อพัฒนาและลำน้ำทวย เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ให้ผู้บริหารและครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนบ้านโพนจาน อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679027-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679029-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679030-1024x576.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679031-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-220-638x1024.jpg)