วันที่ 2 มิถุนายน 2566 เวลา 08.30 – 12.00 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือข่ายนาขมิ้นโพนบก นาใน เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ให้ผู้บริหารและครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนบ้านโพนบก อำเภอ โพนสวรรค์ จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-15-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-10-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-9-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-11-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-9-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-9-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/7-9-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-219-638x1024.jpg)