วันที่ 2 มิถุนายน 2566 เวลา 13.00 – 16.30 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือข่ายเสียวเหล่าพัฒนา เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ให้ผู้บริหารและ ครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนบ้านนาน้อย อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-10-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-6-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-6-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-6-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-6-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-6-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/7-6-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-6-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/9-3-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/10-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-213-638x1024.jpg)