วันที่ 2 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 – 12.00 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือข่าย นาทม และ หนองซนดอนเตย เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ให้ผู้บริหารและครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนบ้าน คำแม่นาง อำเภอนาทม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-8-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-5-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-5-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-5-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-5-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-5-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/7-5-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-5-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-212-638x1024.jpg)