วันที่ 26 กันยายน 2566 เวลา 14.00 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 เป็นประธานการประชุมการสรรหาและคัดเลือกข้าราชการครูสายงานการสอนเพื่อรับการคัดเลือกเป็น “ครูดีในดวงใจ” ครั้งที่ 21 พ.ศ. 2567 เพื่อคัดเลือกข้าราชการครูสายงานการสอน ผู้เป็นที่ศรัทธายกย่องของนักเรียน เพื่อนครู และสังคม ว่าเป็นแบบอย่างของผู้มีจิตวิญญาณความเป็นครู และทุ่มเทเสียสละ เพื่อช่วยเหลือดูแลนักเรียนอย่างต่อเนื่องจนเกิดผลงานเป็นที่ประจักษ์ โดยเจ้าหน้าที่กลุ่มบริหารงานบุคคล และ ผู้ทรงคุณวุฒิ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมตองกราย สพป.นครพนม เขต 2 อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/1-27.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/2-27.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/3-28.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/4-28.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/5-28.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/6-25.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/7-23.jpg)