วันที่ 7 มิถุนายน 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายประจบ ดีพรม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 พร้อมด้วย คณะกรรมการตรวจสอบความเสียหายของโรงเรียนที่ประสบภัยธรรมชาติ ลงพื้นที่เพื่อตรวจเยี่ยม ความก้าวหน้าการก่อสร้างอาคารเรียน แบบ สปช.105/26 งบประมาณรายจ่ายประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ณ โรงเรียนบ้านคำแม่นาง และตรวจสอบ ให้กำลังใจแก่ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา นักเรียนโรงเรียนบ้านนาดีวิทยา ที่ประสบภัยธรรมชาติ ทำให้โรงเรียนเกิดความเสียหายไม่สามารถจัดกิจกรรมการเรียนการสอนได้ และได้วางแผนการซ่อมแซมเพื่อให้สามารถใช้งานได้ตามปกติต่อไป ณ อำเภอนาทม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-18-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-11-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-10-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-12-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-10-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-10-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/7-10-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-9-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/9-6-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/10-4-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/11-3-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/12-3-1024x684.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-222-638x1024.jpg)