เมื่อวันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
มอบหมายให้ นายธงชัย นนทสันต์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
พร้อมคณะเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา
ลงพื้นที่มอบเงินช่วยเหลือนักเรียนที่ประสบอัคคีภัย บ้านไฟไหม้เสียหายทั้งหลัง ซึ่งเงินช่วยเหลือได้รับบริจาค
จากเจ้าหน้าที่ สพป.นครพนม เขต 2 และโรงเรียนในสังกัด พร้อมทั้งลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานโรงเรียนปลอดภัย
Safety School
เน้นย้ำโรงเรียนต้องเป็นเขตปลอดภัยให้กับนักเรียน และติดตามความพร้อมในการสอบ O-net
ณ โรงเรียนบ้านคำเตย อำเภอโพนสวรรค์ จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/1-5-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/2-5-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/3-4-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/4-3-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/5-3-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/DSC01200-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/มอบเงินช่วยเหลือ-ข่าวประชาสัมพันธ์-638x1024.jpg)