วันที่ 28 มิถุนายน 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายธงชัย นนทสันต์ รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้ขวัญกำลังใจและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ตามคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานดำเนินงาน ตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ที่ 1182/2566 เพื่อให้การขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษา และประสิทธิภาพการศึกษาของจังหวัดโดยผ่านกลไกของ กศจ. เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและเกิดประสิทธิภาพ ณ โรงเรียนเพียงหลวง 10 อำเภอนาทม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/รร-1-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/รร-2-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/รร-3-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/รร-4-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/รร-5-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/รร-6-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/รร-7-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/รร-8-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/รร-9-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/รร-10-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-274-638x1024.jpg)