วันที่ 4 กรกฎาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ สิบเอกไกรทอง ต่ออำนาจ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา พร้อมด้วยคณะศึกษานิเทศก์ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา ร่วมการประชุมสื่อสารสร้างความเข้าใจ เกี่ยวกับตัวชี้วัดระหว่างทางและตัวชี้วัดปลายทาง ตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช 2551 และแนวทางการวัดและประเมินผลการเรียนรู้ตัวชี้วัดระหว่างทาง ตัวชี้วัดปลายทาง และเกณฑ์การตัดสินผลการเรียน โดย สพฐ. ผ่านระบบออนไลน์ ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สพป.นครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/1-6.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/2-6.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/3-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/5-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/6-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/7-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/8-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/9.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/10.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-291-638x1024.jpg)